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Kaulimbiu: “Posta kwa ajili ya Watu: Huduma za Kizawa. Ufikaji Kimataifa” 

Kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ninaungana 
na jumuiya ya Kimataifa kuadhimisha Siku ya Posta Duniani kwa mwaka 
2025, siku ambayo inaadhimisha kumbukumbu ya kuanzishwa kwa Umoja 
wa Posta Duniani (Universal Postal Union – UPU) mwaka 1874. 

Mwaka huu, Umoja wa Posta Duniani unatimiza miaka 151 ya kuunganisha 
mataifa kupitia mawasiliano na ushirikiano, jambo linalotukumbusha 
umuhimu wa huduma za posta katika kuunganisha familia, kuimarisha 
jamii, na kuziunganisha nchi mbalimbali duniani. 

Kaulimbiu ya mwaka huu, isemayo “Posta kwa Ajili ya Watu: Huduma za 
Kizawa. Ufikaji Kimataifa,” inaakisi Dira ya Wizara ya Mawasiliano na 
Teknolojia ya Habari. Inatukumbusha kuwa huduma za posta siyo tu njia ya 
mawasiliano, usambazaji wa bidhaa na huduma za kifedha nchini, bali pia 
ni kiunganishi muhimu kati ya wananchi au wafanyabiashara na huduma 
mbalimbali za kijamii na kiuchumi duniani. 



Katika Mkutano Mkuu wa 28 wa UPU uliofanyika hivi karibuni jijini Dubai, 
nchi wanachama zilipitisha Mkakati wa Posta Duniani kwa kipindi cha 
miaka minne (2026–2029) ukiwa na mwelekeo wa kufanya mageuzi ya 
Sekta ya Posta duniani. Mkakati huu unalenga katika ubora wa huduma, 
mageuzi ya kidijitali, ushirikishwaji wa wadau na maendeleo endelevu 
yanayoendana na Dira ya Taifa ya Maendeleo ya 2050. Kwa kuzingatia 
Dira hii, Wizara ya Mawasiliano na Teknolojia ya Habari imeendelea 
kufanya mageuzi katika Sekta ya Posta ili kuongeza ufanisi, kuibua fursa, 
kuwezesha wananchi na kuhakikisha kila Mtanzania ananufaika na 
huduma zinazotolewa na Sekta hii ndani na nje ya nchi.  

Kwa kuzingatia hayo, Wizara ninayoiongoza inakamilisha mapitio Sera ya 
Taifa ya Posta ya mwaka 2003. Kazi hii ni hatua muhimu katika kuboresha 
Sekta ya Posta nchini. Sera inayorekebishwa imejikita katika matumizi ya 
teknolojia za kidijitali, miundombinu ya kisasa na ubunifu katika utoaji 
huduma; Ushirikishwaji wa Sekta binafsi ili kuongeza ufanisi, ushindani na 
ubunifu katika utoaji wa huduma; kuwezesha biashara mtandao ili kusaidia 
wafanyabiashara wadogo na kuongeza kasi ya utoaji huduma; kuimarisha 
biashara za kuvuka mipaka na kuifanya Tanzania kuwa kitovu cha 
mawasiliano ya Posta Kikanda na Kimataifa. Ni imani yetu kuwa Sera 
mpya ya Posta itawawezesha wananchi, itasaidia biashara, na itaimarisha 
nafasi ya Tanzania katika mtandao wa Posta wa dunia. 

Mageuzi yanayofanyika yanazingatia upatikanaji, ujumuishi, na uendelevu 
wa huduma. Lengo likiwa ni kuhakikisha huduma za posta zinaendelea  
kuwa nafuu, bora na zinazopatikana kwa wananchi wote hata wale walio 
katika maeneo ya vijijini au yasiyo na mvuto kibiashara. Kwa kufanya haya, 
Sekta ya Posta nchini itabaki kuwa muhimu sio tu katika kuhudumia jamii  
lakini pia itakuwa kichocheo katika kukuza uchumi, kuimarisha ushirikiano 
wa Kikanda na kushindana Kimataifa. 

Sambamba na mageuzi yanayofanyika katika Sekta ya Posta nchini, 
tutaendelea kutekeleza wajibu wa kutoa huduma za msingi za posta kwa 
wote kwa kuhakikisha kila mwananchi anapata huduma za msingi za posta 
zilizo nafuu, za kuaminika, na jumuishi. Aidha, Sekta ya Posta pia ina 



jukumu la kulinda na kuhifadhi mazingira. Tunahimiza matumizi ya 
teknolojia rafiki kwa mazingira, vifungashio vinavyoweza kurejelewa, na 
matumizi ya mifumo ya kidijitali ili Sekta ya Posta iendelee kutoa huduma 
zinazojali wananchi na mazingira. 

Tunapoadhimisha Siku ya Posta Duniani kwa mwaka 2025 yenye 
kaulimbiu “Posta kwa Ajili ya Watu: Huduma za Kizawa. Ufikaji Kimataifa,” 
Tanzania inasisitiza dhamira yake ya kuifanya Sekta ya Posta kuendelea 
kutoa huduma zinazopatikana kwa watu wote; zinazokidhi matakwa ya 
wateja na kuimarisha ushirikiano Kikanda na Kimataifa. 

Wizara ya Mawasiliano na Teknolojia ya Habari itaendelea kuunga mkono 
kikamilifu Sera na Mikakati yote itakayowezesha Sekta ya Posta kuwa 
nguzo na chachu katika kukuza uchumi, kuleta maendeleo jumuishi na 
kuimarisha ushirikiano Kikanda na Kimataifa.  

Ninawatakia maadhimisho yenye tija na mafanikio 

Asanteni sana 

 


